การเลือก ลงทุน ในการขายของต่างๆ

การเลือกลงทุนในการขายของต่างๆ

เรานั้นเชื่อว่าทุกคนนั้นอยากจะมีธุรกิจในการขายอยากจะทำไอ้นั่นขายไอ้นี่ขายแต่ว่ากลัวว่าที่เรานั้นจลงในการลงนั้นนั้นจมหรือว่าต้องใช้เงินในการลงทุนนั้นมาก

วันนี้เราจะมาแนะนำในการลงทุนที่ไม่มากและทุกคนนั้นสามารถที่มีธุรกิจเป็นของตัวเองได้ แต่ว่าการที่เรานั้นจะขายอะไรนั้นเราต้องใช้ความอดทนในการขายถ้าเรานั้นมีความอดทนเรานั้นเชื่อว่าคุณนั้นอาจจะประสบความสำเร็จนั้นก็ได้ เรานั้นไปดูกันว่าเรานั้นจะใช้เงินลงทุนในการขายของที่ไม่มากนั้นทอะไรขายกันได้บ้าง

ลงทุนขายแซนวิส เรานั้นมีงบอยู่ 3000 บาทให้เรานั้นลงทุนในการขายแซนวิสให้ประสบความสำเร็จ

– เรานั้นต้องหาแหล่งในการที่เราขายที่มีวัตถุดิบที่ถูกและมีคุณภาพที่ดี อย่างเช่น ขนมปัง ผัก แฮม เนื้อสัตว์ ไข่ เป็นต้น

-เรานั้นต้องหาแหล่งที่เรียนรู้เกี่ยวกับการทำแซนวิสที่มีหลายรูปแบบนั้นหรือว่าจะตามเพจหรือว่าจะในโลกโซเชี่ยวต่างๆนั้นก็ได้

– เรานั้นต้องเจาะหาแหล่งขาย หรือว่าตามตลาด กลุ่มเป้าหมาย อย่างเช่นตามหน้าโรงเรียน โรงงาน บริษัท ป้ายรถเมล์ เป็นต้น

 เทคนิคในการลงมือทำ

เรานั้นต้องหาแหล่งที่เรานั้นเรียนรู้ในการที่เรานั้นต้องทำหน้าของแซนวิสให้หลากหลายหน้า  จากนั้นให้เรานั้นตั้งราคาว่าเรานั้นจะขายอยู่ที่อันละเท่าไหร่ หรือว่าเรานั้นจะขายอยู่ที่อันละ  15-20 บาทและเวลาที่เรานั้นจะขายนั้นควรที่จะเป็นตอนเช้า และตอนเย็นมากที่สุด เพราะว่าในการที่เรานั้นจะลงทุนในการขายใช้งบประมาณ 2000 บาทนั้นเราก็ขายได้แล้ว  ถ้าเรานั้นขายได้ประมาณวันละ 500 ชิ้นต่อวันคิดเป็นจำนวนนั้นจะอยู่ที่7500 บาท แต่ว่าถ้าเรานั้นสามารถที่จะรับทำออร์เดอร์ตามโรงเรียน หรือว่าจะเป็นสถานที่ทำงานนั้นเรานั้นจะได้เพิ่มขึ้นอีก  ซึ่งสามารถที่จะทำรายได้ให้เรานั้นได้เยอะชัวร์

ขายมาม่าผัด    เรานั้นมีงบในการลงนั้นอยู่ที่3000 บาท ให้เรานั้นลองขายมาม่าผัดให้ประสบความสำเร็จ  

  • เรานั้นต้องหาแหล่งที่เรานั้นไปเลือกซื้อวัตถุดิบที่ถูกนั้นมาขาย  ไม่ว่าจะเป็นเนื้อสัตว์ เส้นมาม่า ผัก เครื่องปรุงต่าง  
  • เรานั้นต้องศึกษาตามตลาดที่เรานั้นจะขายว่ามีความต้องการของลูกค้านั้นไหม   
  • ไปเรียนรู้การทำผัดมาม่าให้อาร่อย 
  • หาแหล่งขายสินค้าที่เหมาะสม  อย่างเช่น ตลาดนัด ตอนเย็น  หน้าโรงงาน แบบนี้เป็นต้น   

เทคนิคในการขาย  เริ่มแรกนั้นเราต้องไปเรียนรู้ในการทำผัดมาม่านั้นให้อาร่อยก่อน แล้วถ้าเรานั้นขายในห่อละ  10-15 บาท และถ้าเรานั้นสามารถทำผัดได้หลายๆเมนูนั้นเช่นอย่างผัด เส้นหมี่ขาว หรือว่าหมี่เหลือง  เส้นใหญ่ เป็นต้น ซึ่งจะทำให้เรานั้นมีรายได้เพิ่มขึ้น ส่วนเรื่องวัตถุดิบเครื่องเคียงนั้นไม่ว่าจะเป็นลูกชิ้น  หรือว่าผัก เราใช้ในการลงทุนนั้นไม่มาก แต่ถ้าวันหนึ่งเรานั้นขายได้ 500 ห่อแต่ว่าขายห่อละ 10 บาทนั้น เรานั้นจะได้เงิน  5000 บาท แต่ถ้าเรานั้นขายสองสาขาละ รายได้เรานั้นจะเพิ่มขึ้นเลยนะ

ข้อความนี้ถูกเขียนใน ไม่มีหมวดหมู่ คั่นหน้า ลิงก์ถาวร